แก้ข้อสงสัยทีครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

แก้ข้อสงสัยทีครับ

ตั้งหัวข้อ by ํี on Tue Sep 15, 2009 9:45 pm

ผมได้ข่าวมาว่ามีศูนย์ที่ดอนเมืองด้วยหรอครับพอดีผมอยู่กรุงเทพแล้วสนใจคณะนี้น่ะครับ
เรียงเป็นข้อๆดังนี้นะครับ
1. เรียนที่ดอนเมืองด้วยรึเปล่าครับ
2. ค่าเทอมเท่าไหร่เอ่ย
3.มีรับตรงไหมครับ หรือต้องแอดเอา
4. ถ้ามีรับตรงเปิดเมื่อไหร่ครับ ปี53 นี้
5. ใจจริงๆแล้วผมอยากเป็นนักบินมากกว่าถ้าจบสาขานี้แล้วจะสมัคร ทุน TG student pilot โอกาสรับมากน้อยแค่ไหนกัน

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ํี
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: แก้ข้อสงสัยทีครับ

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Thu Sep 17, 2009 11:08 pm

ใช่แล้วครับ อยู่ที่ หลักสี่ IT Square นี้แหละครับ ชั้น 11 (สามารถขึ้นมา ติดต่อรายละเอียดได้ครับ)

ค่าเทอม ถ้าเป็นภาคภาษาไทย ก็ประมาณ 25000 ต่อเทอมครับ
ภาคภาษาอังกฤษก็ ประมาณ 49000 ครับ ก็ 50000นั้นแหละ ...
(เรียน 3 เทอมนะครับ summer จ่าย แค่ rate ครึ่งเดียว ครับประมาณนั้น 3ปีครึ่ง ก็จบรับปริญญาละครับ)

ส่วนเรื่อง รับนักศึกษา รู้สึกว่า มีแค่รับตรงอย่างเดียวนะครับ ส่วน รายละเอียด ติดตามได้ที่ www.sru.ac.th เพราะ รับหลายช่วงครับ มิถุนาที่ผ่านมาก็รับไปแล้วรอบนึงครับ

ส่วนข้อสุดท้ายนี้ พี่ไม่ทราบรายละเอียด แน่นอนนะครับ แต่ถ้า น้อง เก่งจริงๆ และรักที่จะเรียนการบิน ไม่ยากเกินเอื้ิอมครับ

ทางตรงกับทางอ้อม เป็นน้องจะเลือกอะไรครับ ^.^ (credit ท่าน tattoo)

ป.ล.เรียนแขนงทางนี้ ภาษาต้องเน้นนะครับ ถ้าได้ก็ไม่มีอะไรยากสำหรับแขนงการบินแล้วครับ..
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 248
: 28
Address : Roommate Web Master

ดูข้อมูลส่วนตัว

ตั้งหัวข้อ by redparty on Fri Sep 18, 2009 10:01 am

Thank you for your attention.
Polar Bear Airline .....Soft as Snow
redparty
ผู้จัดการเที่ยวบิน

Male จำนวนข้อความ : 353
Address : central apartment, It square, สะพานลอยตะลาดใหม่ ฝั่งดอนเมือง

ตั้งหัวข้อ by Admin on Tue Sep 29, 2009 1:55 am

ํี�� พิมพ์ว่า:5. ใจจริงๆแล้วผมอยากเป็นนักบินมากกว่าถ้าจบสาขานี้แล้วจะสมัคร ทุน TG student pilot โอกาสรับมากน้อยแค่ไหนกัน

SP required Bachelor degree in any field but nowaday QP is the best way to apply due to critical impact of airline industry it occured the airline to reduce their resources ครับ

ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน

Male จำนวนข้อความ : 401
: 29
Address : แดนดินถิ่นวิมาน

ดูข้อมูลส่วนตัว http://airlinestudent.niceboard.net

ตั้งหัวข้อ by redparty on Tue Sep 29, 2009 9:04 am

ได้ความรู้ใหม่อีกครับ
redparty

Male จำนวนข้อความ : 353
Address : central apartment, It square, สะพานลอยตะลาดใหม่ ฝั่งดอนเมือง

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Tue Sep 29, 2009 8:09 pm

งั้น ผม จบ สถาปัต กับ นิติ มาก็ สามารถเป็น นักบินได้ ว้าวๆๆๆๆ แหล่มๆๆ YY
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 248
: 28
Address : Roommate Web Master

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน