ถามเรื่องการเรียนธุรกิจการบิน

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ถามเรื่องการเรียนธุรกิจการบิน

ตั้งหัวข้อ by watcharin_1834 on Wed Aug 05, 2009 6:33 pm

พี่ๆๆๆครับพอดีน้องมีเรื่องจะสอบถามเกี่ยวกับหลักสูตรธุรกิจการบิน ที่ สุราดหน่อยครับ
ตอนนี้น้องอยู่ ม.6 นะครับ กะว่าจะไปสมัครสอบซะหน่อย แต่ว่า อยากทราบว่า
1. ข้อสอบที่สอบเข้าง่าครับมีวิชาไรบ้าง ยากหรือง่าย
2. การเรียนการสอนเรียนที่ไหนครับ ที่สมุยตอนปีไหน แร้วก้เรียนที่ กรุงเทพตอนปีไหน
3. การเรียนการสอนระหว่างหลักสูตรภาษาไทยกะหลักสูตรภาษาอังกฤษแตกต่างกันยังไง ใครได้เปรียบ หรือเสียเปรียบอย่างไรครับ
4. หลักสูตรนี้เรียนยากปะครับ พอดี ภาษาก้พอไปได้นะครับ กลัวเรียนไปแร้ว เรียนไม่ไหว
5. จบแร้วมีงานทามปะครับ ซักกี่เปอร์เซน แร้วตอนปี 4 เขาจะให้สอบดทอิก ถ้าเราสอบมะถึง 650 ล่ะ จะเรียนไม่จบหรือเปล่า
6. ถ้าจะเรียนการบินจำเปงหรือเปล่าที่จะต้องมาเรียนหลักสูตรนี้หรือเรียนอะไรก้ได้ ขอเพี่ยงแค่ให้ภาษาเราดีก้พอ

ถามเยอะไปหน่อย แต่ก้ขอรบกวนตอบหน่อยนะครับ
มีเรื่องอีกเยอะที่จะถาม
แต่เกรงใจ

ขอบคุณมาก

watcharin_1834
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Male จำนวนข้อความ : 2
Address : 2 Moo 7 tunglan khlang hoy khong Songkla 90230

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ถามเรื่องการเรียนธุรกิจการบิน

ตั้งหัวข้อ by .-*Tattoo Colour*-. on Wed Aug 05, 2009 6:58 pm

watcharin_1834 พิมพ์ว่า:พี่ๆๆๆครับพอดีน้องมีเรื่องจะสอบถามเกี่ยวกับหลักสูตรธุรกิจการบิน ที่ สุราดหน่อยครับ
ตอนนี้น้องอยู่ ม.6 นะครับ กะว่าจะไปสมัครสอบซะหน่อย แต่ว่า อยากทราบว่า
1. ข้อสอบที่สอบเข้าง่าครับมีวิชาไรบ้าง ยากหรือง่าย
2. การเรียนการสอนเรียนที่ไหนครับ ที่สมุยตอนปีไหน แร้วก้เรียนที่ กรุงเทพตอนปีไหน
3. การเรียนการสอนระหว่างหลักสูตรภาษาไทยกะหลักสูตรภาษาอังกฤษแตกต่างกันยังไง ใครได้เปรียบ หรือเสียเปรียบอย่างไรครับ
4. หลักสูตรนี้เรียนยากปะครับ พอดี ภาษาก้พอไปได้นะครับ กลัวเรียนไปแร้ว เรียนไม่ไหว
5. จบแร้วมีงานทามปะครับ ซักกี่เปอร์เซน แร้วตอนปี 4 เขาจะให้สอบดทอิก ถ้าเราสอบมะถึง 650 ล่ะ จะเรียนไม่จบหรือเปล่า
6. ถ้าจะเรียนการบินจำเปงหรือเปล่าที่จะต้องมาเรียนหลักสูตรนี้หรือเรียนอะไรก้ได้ ขอเพี่ยงแค่ให้ภาษาเราดีก้พอ

ถามเยอะไปหน่อย แต่ก้ขอรบกวนตอบหน่อยนะครับ
มีเรื่องอีกเยอะที่จะถาม
แต่เกรงใจ

ขอบคุณมาก

ตอบ ข้อสอบไม่ยากครับแน่ๆต้องสอบความรู้ภาษาอังกฤษและสัมภาษณ์

ถ้าทราบแน่นอนแล้วจะมาแจ้งอีกทีครับ

ตอบ แล้วแต่ทางคณะกำหนดครับแต่ปี1 คงต้องเรียนที่สุราษฎร์ก่อนค่อนข้างแน่ครับ

ตอบ แน่นอนว่าเรียนภาษาอังกฤษทำให้เราได้ฝึกตัวเองในทุกวันที่เรียนส่วนภาษาไทยต้องขวนขวายกันเอาเอง

ตอบ ถ้าชอบภาษาขอบอกว่าไม่ยากแน่นอน แต่โลกนี้ไม่มีอะไรที่มันง่ายๆสบายๆหรอกครับ

ตอบ ขึ้นอยู่กับตัวน้องครับถ้าเก่งจริงจะไม่มีงานได้อย่างไร โทอิคเดี๋ยวเข้ามาค่อยว่ากันก็ได้ครับอย่าไปพะวง

มันสอบได้หลายครั้งครับ

ตอบ ตรงๆเลยว่าไม่จำเป็นครับแต่คิดดูมาทางตรงกับไปทางอ้อม

อันไหนดีกว่ากันหละ

EiEi

แก้ไขล่าสุดโดย .-*Tattoo Colour*-. เมื่อ Wed Aug 05, 2009 11:02 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

.-*Tattoo Colour*-.
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 148
: 28
Address : บนโลกใบนี้

ต่อ.....

ตั้งหัวข้อ by watcharin_1834 on Wed Aug 05, 2009 7:12 pm

ขอคุนมากครับ
ที่ทามให้ตาสว่างขึ้นเยอะ

แต่มิได้นำพา

........

อิอิอิ

watcharin_1834
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Male จำนวนข้อความ : 2
Address : 2 Moo 7 tunglan khlang hoy khong Songkla 90230

Re: ถามเรื่องการเรียนธุรกิจการบิน

ตั้งหัวข้อ by redparty on Wed Aug 05, 2009 7:49 pm

รับทราบครับ
redparty
ผู้จัดการเที่ยวบิน

Male จำนวนข้อความ : 353
Address : central apartment, It square, สะพานลอยตะลาดใหม่ ฝั่งดอนเมือง

ตั้งหัวข้อ by .-*Tattoo Colour*-. on Wed Aug 05, 2009 11:04 pm

watcharin_1834 พิมพ์ว่า:ขอคุนมากครับ
ที่ทามให้ตาสว่างขึ้นเยอะ

แต่มิได้นำพา

........

อิอิอิ

ฝากเรื่องภาษาไทยนิดนึงครับ

พิมพ์ให้ถูกไม่ใช่เรื่องยาก
EiEi

.-*Tattoo Colour*-.
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 148
Address : บนโลกใบนี้

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Thu Aug 06, 2009 5:58 pm

ตอบได้ถูกต้องแล้วล่ะครับผม ก็ถือว่าเป็นคำตอบที่ดีมากเลยทีเดียว

แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าผู้ที่ได้รับคำตอบจะนำไปใช้ได้มากน้อยเท่าไหร่ล่ะนะ oh

devilsteward
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 268
Address : ตึกไอที

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Fri Aug 07, 2009 8:33 pm

เจงงง เร่อออ.... ส่วนใหญ่ เอาไปใช้เที่ยวในผับซะส่วนใหญ่ โดยเฉพาะวิชา beverage good
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 248
Address : Roommate Web Master

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Fri Aug 07, 2009 9:05 pm

อืม บางทีก็คงงั้นนะ เอ้า ควิกๆๆๆno

ไม่ไหวๆใครบางคน EiEi

ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by redparty on Sat Aug 08, 2009 4:22 pm

ใช่แล้วครับ เห็นด้วยกับคุณ เดวิล

มาชิมันมาเรียนไม่ไหว มานั้งคลื่นไส้อยู่ในห้องเรียน

น่าอนาถ
redparty

Address : central apartment, It square, สะพานลอยตะลาดใหม่ ฝั่งดอนเมือง

ตั้งหัวข้อ by meen on Sun Aug 09, 2009 8:47 am

มันแพ้ท้องหรอ

ฮ่าๆๆ
meen
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 264
Address : หอชายไชยา

ตั้งหัวข้อ by Mashimaro on Sun Aug 09, 2009 8:06 pm

เขาเรียกว่า ยังอยู่ในอารมณ์ครับ EiEi
Mashimaro
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

Male จำนวนข้อความ : 248
Address : Roommate Web Master

ตั้งหัวข้อ by meen on Sun Aug 09, 2009 9:54 pm

กัฟฟฟฟ

อิอิ
meen
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Sun Aug 09, 2009 11:15 pm

ก็เห็นอารมณืทุกวันน่ะแหล่ะ #-#

ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by meen on Sun Aug 09, 2009 11:16 pm

meen
ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

ตั้งหัวข้อ by redparty on Wed Sep 16, 2009 8:10 pm

ทำอะไรอีกครับ คุณมีน
redparty

อยากเรียนมากๆ

ตั้งหัวข้อ by TG 555 on Sat Jan 09, 2010 2:22 pm

น่าสนใจมากๆอ่าต้องทำอะไรบ้างครับถึงจะเรียนได้ ถ้า เป็นตุ๊ด แต๋ว เก้ง กวาง เรียนได้ป่ะครับ
อนาคตอยากเป็นแอร์บนเครื่องบินค่า Sleep (ฝันกลางวันป่าว)

TG 555
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by Admin on Sun Jan 10, 2010 11:52 pm

TG haha พิมพ์ว่า:น่าสนใจมากๆอ่าต้องทำอะไรบ้างครับถึงจะเรียนได้ ถ้า เป็นตุ๊ด แต๋ว เก้ง กวาง เรียนได้ป่ะครับ
อนาคตอยากเป็นแอร์บนเครื่องบินค่า Sleep (ฝันกลางวันป่าว)

หางเสียงเป็น "ครับ" แต่ดันอยากเป็นแอร์ฯ เอ๊ะยังไง?

ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน

Male จำนวนข้อความ : 401
: 29
Address : แดนดินถิ่นวิมาน

ดูข้อมูลส่วนตัว http://airlinestudent.niceboard.net

ตั้งหัวข้อ by devilsteward on Wed Jan 13, 2010 10:56 pm

เหอๆ แล้วแต่คนละเนอะ smile

ลูกเรือ TG
ลูกเรือ TG

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics