งานวิจัยของพวกพี่คะ....เลียบนที..ที่อัมพวา

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

งานวิจัยของพวกพี่คะ....เลียบนที..ที่อัมพวา

ตั้งหัวข้อ by noojass_16@hotmail.com on Sat Jan 24, 2009 8:54 pm

พวกเรามีวิชาเรียนที่คิดว่าหนักหนาสาหัสเลยทีเดียว นั่นคือ วิจัยการท่องเที่ยว

และได้มีโอกาสไปทำวิจัยนักท่องเที่ยวที่อัมพวากัน เลยถ่ายรูปสวยๆมาให้ดูกัน

ถ้าใครมีเวลาว่างก็ไปเที่ยวกันได้น่ะค่ะ[b] Emm

วันแรกที่ไปถึง พวกเรากินข้าวกันในตลาด

วันแรก พวกเราไปภึงประมาณค่ำๆๆ ก้อไปนั่งเรือชมหิ่งห้อยกัน

พวกเราไปพักกันที่ ฝนโฮมสเตย์ และเริ่มทำรายงานการวิจัยกัน มั่วมากๆๆ
ดูจากสภาพห้องได้ว่า ตั้งใจกันมากมาย

อาหารเช้าที่โฮมสเตย์จัดให้ อร่อยที่สุดเลยยยยย

ซ้อมพายเรือกันก่อน เดี๋ยวเจอของจริง อิอิ

ตอนเช้า พวกเราออกไปทำวิจัยกันและได้ไปดูวิธีการทำน้ำตาลมะพร้าว หอมหวานอร่อยมากๆๆ

หลังจากนั้นพวกเราก็เดินชมตลาดกัน พอดีหันไปเห็นโรงเรียนซึ่งมีชื่อแปลกดี เลยถ่ายรูปเก็บไว้

ระหว่างเดินชมสถานที่ต่างๆๆ

อมยิ้มแสนอร่อยๆๆๆๆๆๆๆๆ

ล่องเรือชมตลาด สนุกมากๆๆ

กินไอศครีม อร่อยดี

บรรยากาศตอนเย็น ริมแม่น้ำแม่กลอง

นักท่องเที่ยวที่เป็นเหยื่อของเราในครั้งนี้

บรรยากาศริมตลาดน้ำ ป้ายบอกสถานที่ต่างๆๆในตลาดค่ะ

และนี่คือตอนกลางคืน ที่ตรงนี้จะมีอาหารราคาถูก ก๋วยเตี๋ยวอร่อยค่ะ คนก็เยอะมากๆๆ

ภาพสวยที่สุดในครั้งนี้ สวยมั้ยค่ะ

วันสุดท้าย ก่อนที่พวกเราจะกลับกันซึ่งตรงกับวันเด็กพอดีเลย ก็ เลยขับรถไปตระเวณในตลาดกัน

เหนื่อยไหมคะพี่ปอเปิ้ลกะพี่ปลายสี คนหลังนะหนักมั้ยจ๊ะ

พอดีจักยานอีกคันเสีย ก็เลยต้องแบบนี้คะ สู้ ต่อไปนะจ๊ะ ปอเปิ้ล

กุลสตรี สองสาวนี้จะไหวไหมเนี่ย

จะไปไหนกันสองสาวนี้น่ะ สวยเกินไปเเล้วนะ

ผมเป็นไรอะ ปอเปิ้ล อิอิ

ร้อน ไหม ร้อนไหม .................

สงสัยคงจะปั่นจักรยานไม่ไหวเเล้ว

จะกลับกันเเล้วก็เลยมาขอบคุณคุณลุง ว่างๆๆจะกลับมาเที่ยวอีกนะคะ

คุณลุงเจ้าของ home stay คะ

สุดท้ายเเล้วคะ อันนี้เก็ยมาฝากจาก อัมพวากันคะดูนะว่าคุ้ๆๆกันไหม

พอดีวันนั้นเค้าถ่ายโฆษณากันพอดี วีโก้พาเที่ยวตลาดน้ำอัมพวาาาาาาา

ตลาดหุบร่ม คะ

สวยมั้ยคะ ตลาดน้ำอัมพวา น้องๆๆก็เตรียมงานวิจัยกันได้เเล้วนะคะว่าจะวิจัยอะไรที่ไหนกัน
เดี๋ยวได้ทำเเน่ อยากบอกว่าไม่ได้นอนเลยคะ หนักมากกกก

เเล้วทริปหน้าจะเอามาฝากอีนะพอดีพวกพี่ได้มีโอกาสรับเชิญให้

ไปช่วยกิจกรรมนันทนาการค่ายลูกเสือ

โรงเรียนบรรหารเเจ่มใส ที่สุพรรณนะคะ เดี๋ยวจะเอามาฝากนะคะ
noojass_16@hotmail.com
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Female จำนวนข้อความ : 17
Address : SRU

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: งานวิจัยของพวกพี่คะ....เลียบนที..ที่อัมพวา

ตั้งหัวข้อ by Admin on Sun Jan 25, 2009 3:04 pm

อยู่ในรายวิชา อะไรหรอครับ น่าสนุกดี

ผู้ปกป้องน่านฟ้าการบิน

Male จำนวนข้อความ : 401
: 29
Address : แดนดินถิ่นวิมาน

ดูข้อมูลส่วนตัว http://airlinestudent.niceboard.net

Re: งานวิจัยของพวกพี่คะ....เลียบนที..ที่อัมพวา

ตั้งหัวข้อ by Thungpang on Sun Jan 25, 2009 4:07 pm

วิชา การวิจัยการท่องเที่ยวนะจ๊ะ

เดี๋ยวตอนปีสาม ก็ได้เรียน

เห็นตอนไปเนี่ยหนุกหรอกเเต่พอกลับมานะจ๊ะ

สามคืนไม่ไ้ดนอนเลยจริงๆๆ

EiEi EiEi

แก้ไขล่าสุดโดย Thungpang เมื่อ Mon Jan 26, 2009 9:31 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Thungpang
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Female จำนวนข้อความ : 34
Address : เปงนางฟ้า เค้าอยู่ไหนกันอะ? ก็บนสวร

ตั้งหัวข้อ by hum on Sun Jan 25, 2009 10:38 pm

0o0 0o0 0o0

โอโห้ๆๆๆ

สวยมากๆเลยคะ

ธรรมชาติดี อิอิ พี่ๆก้อน่ารัก
smile smile
น่าสนุก อยากไปด้วยจัง!!!

hum
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by .-*Tattoo Colour*-. on Mon Jan 26, 2009 1:17 am

EiEi เคยไปครั้งนึงตอนเด็กนานมากแล้ว

.-*Tattoo Colour*-.
ตำรวจบอร์ด
ตำรวจบอร์ด

Male จำนวนข้อความ : 148
: 28
Address : บนโลกใบนี้

ตั้งหัวข้อ by at_thajak on Tue Jan 27, 2009 12:27 am

นานแล้ว....ไม่ได้เจอรุ่นพี่...

พอมาเห็นในรูป

ถึงกะตกใจ....

ฮาๆๆๆๆ
at_thajak
หัวหน้าเจ้าหน้าที่ภาคพื้น
หัวหน้าเจ้าหน้าที่ภาคพื้น

Male จำนวนข้อความ : 163
Address : Roi-ed

งงง

ตั้งหัวข้อ by noojass_16@hotmail.com on Wed Jan 28, 2009 8:48 pm

ตกกะใจ อารายค่ะ

ความสวยหรอ haha haha haha haha haha haha haha

เด่วอีกเดือนกว่าๆๆก็จะได้เจอกันแล้วจ้าาาาาาาา

คิดถึงสุราษฏร์มากมาย smile \\o// \\o//
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

ตั้งหัวข้อ by Ab_bA on Sat Feb 07, 2009 1:04 am

เหอๆๆ ... อ่านเป็น เลีย-บน-ที ทุกทีเยยย -*-

เลือกสถานที่เองป่ะคะพี่ขา ??
Ab_bA
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Female จำนวนข้อความ : 4
Address : BKK

สวยดีคับ

ตั้งหัวข้อ by MisTeR-DavE-DeviL on Sat Feb 07, 2009 4:25 pm

สวยดีคับผม

คิดว่าคงจะน่าสนุกมากๆแน่ๆ

เหนแล้วอยากไปมั่ง good
MisTeR-DavE-DeviL
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Male จำนวนข้อความ : 35
: 27
Address : Underworld

ตั้งหัวข้อ by tgab_plysi on Wed Mar 11, 2009 1:24 pm

อยากกลับไปอีกอะ อัมพวา

อากาศร้อนๆ จะโดดน้ำคลองให้ดู

เลือกสถานที่ได้เองตามสบายค้าบ สำหรับการทำวิจัย
tgab_plysi
เจ้าหน้าที่ภาคพื้น
เจ้าหน้าที่ภาคพื้น

Male จำนวนข้อความ : 94
: 30
Address : ~o-ON da HeaveN-o~

ดูข้อมูลส่วนตัว http://uhhahhply.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by noojass_16@hotmail.com on Mon Mar 23, 2009 10:49 pm

อยากกลับ กทม มากมาย

เบื่อแร้วอ่ะ ไม่มีไรทำ

:T^T: :T^T:
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

ตั้งหัวข้อ by aumdum on Tue Mar 24, 2009 8:05 pm

ดูแล้ว พี่พี่แต่ล่ะคน คงจะเพลิดเพลิน เคลิ้มกันน่าดูนะครับ
aumdum
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Male จำนวนข้อความ : 12
Address : ในถ้ำ มาถูกป่าว

ตั้งหัวข้อ by Thungpang on Tue Mar 24, 2009 8:10 pm

ช่ายๆๆๆ ทั้งเพลิดเพลิน ทั้งเคลิ้ม สุด สุด

เอ้อๆๆๆๆๆๆ

อยากกลับไป กทม เเล้วอะ
Thungpang
นศ.ฝึกงาน
นศ.ฝึกงาน

Female จำนวนข้อความ : 34
Address : เปงนางฟ้า เค้าอยู่ไหนกันอะ? ก็บนสวร

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน